สงสัยการ Refund ของ App store

พอดีผมพึ่ง refund in-app purchase จากเกมนึง ซึ่งคนที่รู้จักก็ refund แต่ใช้แอนดรอย ตัวเขาโดนแบนในทันที แถมได้ตังคืนไม่ครบ
แต่ของผม ios ได้ครบและยังไม่โดนแบนด้วย แล้ววันนี้ RO เปิด ผมก็เติมซื้อแพ็คแต่ซื้อผิดแพ็คราคามันเท่ากันเลยกดเลยไม่เช็คให้ดี ทีนี้พอซื้อผมก็เอะใจทำไมแปลกๆ เลยเช็คแล้วพบว่ามันคนละอันจึงรีบ Refund ซื้อมาไม่ถึง10นาที แล้วสักพักก็ได้เงินคืน แต่ทำไมของในเกมยังอยู่

ผมเลยสงสัยว่า ถ้าสามารถ refund โดยของยังอยู่ มันจะไม่มีคนที่กดซื้อแพ็คแพงๆรัวๆ แล้ว Refund คืนหมดหรอครับ เพราะได้ตังคืนแถมของอยู่ครบ

หรือว่าอีกไม่นานมันก็จะโดนแบนจากเกมนั้นๆหรอครับ ??

ro ที่ผมเล่น ผมไม่ได้เล่นต่อ ผมยอมลบตัวทิ้งที่มีของค้างอยู่ เพราะรู้สึกไม่ดี5555 เลยใช้เมลใหม่เล่นแล้วจ่ายใหม่ไปแล้ว

ผมอ่านมา refund ได้ไม่เกิน90วัน มันมีเงื่อนไขอื่นๆอีกไหมครับผมสงสัย ??

เกมที่ refund ไปเกมแรกของผมตอนนี้ก็ยังเล่นได้ปกติ แต่ผมก็ไม่ได้เล่น ผมแค่เข้าไปเช็คว่าจะโดนแบนตอนไหน ผมอยากรู้ 5555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่