... มีใครใช้ Huawei Mediapad M5 pro แทน notebook อยู่บ้างคับ ??

อยากสอบถามว่า Huawei Mediapad M5 pro  + Typecover Keyboard ใช้แทน​ notebook (เป็นบางครั้งที่อยุ่ข้างนอก) ได้มากน้อยแค่ไหนครับ ใครใช้แนวๆ นี้อยุ่บ้าง

ผมใช้ Tab S2 อยุ่ ตอนแรกว่าจะไป S3 แต่ไม่มี desktop mode แต่ S4 ก็แพงไป เลยดู M5 pro แทนคับ (Desktop mode ของ m5 pro มันเอื้อให้ทำงานแทน notebook ได้เยอะมั้ยคับ ?? หรือไม่ได้ต่างกับพวก multi windows ใน Tab S2/S3)

หลัก ๆ ผมอยากใช้แทนมือถือได้ด้วย / เทรดหุ้น  และใช้พวกแก้งานออฟฟิส (เวลาอยุ่ข้างนอก เพราะที่ห้องมี Macbookpro อยุ่แล้ว)

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่