ถ้าให้คุณจัดทีมในเกม Mobile Legends มา 5 ตัวละคร ที่คุณคุณคิดว่าโหดที่สุด คุณจะเลือกใครบ้างครับ

ให้คุณจัดทีมในดวงใจเกม Mobile Legends มาคนละ 1 ทีมที่คุณคิดว่า โหดสุดๆ คุณจะเลือกใครบ้างครับ
สำหรับผมเลยผมเลือก
1. นักสู้ ผมเลือก อาร์กัส (Argus) เหตุผล คือ มี 2 ชีวิต โกงมากๆ เวลาใกล้ตายท่า Ultimate มีเลือดสำรองอีก 1 หลอด
2. แทงค์ ผมเลือก ไมโนทอร์ (Minotaur) ถึงแม้ว่าเวลาสู้กับใครตัวๆ จะไม่ค่อยชนะ ตามปกติของตัวแทงค์ที่ถนัดเรื่อง Team Fight มากกว่า 1 VS 1 แต่ถ้าทีมคุณมีใครเล่น ไมโนทอร์ อย่าปล่อยให้เขาไปสู้กับใครคนเดียว ให้คุณวิ่งตีคู่ไปกับเขาเลย แล้วคุณจะรู้ว่า ตัวละครตัวนี้โหดขนาดไหน ท่ากระทืบพื้นเด้งกระจายนี่ ต่อให้ฝ่ายตรงข้ามมากี่คนก็สตั้นกันหมดครับ
3. นักฆ่า/นักยิง ผมเลือก เลสลี่ย์ (Lesley) ถ้าคุณเป็น 1 ในคนที่ชอบเล่น นักฆ่าหรือนักยิง ผมแนะนำตัวนี้เลยครับ แล้วคุณจะติดใจแน่นอน
4. นักเวทย์ ผมเลือก เวกซ์ซานา (Vexana) เป็นนักเวทย์เพียง 1 เดียว ที่ผมชอบเล่น เพราะปกติผมไม่ค่อยชอบเล่นสายเวทย์เท่าไหร่ แต่ผมชอบเล่นตัวนี้มาก เพราะมันก็อปปี้ตัวละครศัตรูมาเป็นพวกได้ มันสนุกตรงนี้แหละครับ
5. ซัพพอร์ต ผมเลือก นาน่า (Nana) ครับ เหตุผล คือ แมวของ นาน่านี่ใช้หยุด Ultimate คู่ต่อสู้ได้ที่สำคัญที่ผมชอบ คือ เวลาเจอคนเล่น หงอคง ผมจะชอบปล่อยแมวออกไปจับร่างจริงของ หงอคง สนุกดีครับ

แล้วคุณล่ะครับ มีทีมในดวงใจเป็นใครกันบ้างครับ มาคุยกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่