[CR] รีวิว เซรั่ม SEWA ของพี่วุ้นเส้น เห็นเค้าบอกว่าดีกัน ดีจริงไหม?

สวัสดีค่ะทุกคนนน วันนี้มีรีวิวมาฝากเพื่อนๆ กันอีกแล้วคร้าาา
คืองี้ค่ะ เราไปเจอไอเท็มเด็ดชื่อดังของดารามาค่ะ
นั่นก็คือ เซตบำรุงผิว “S E W A” ของ “วุ้นเส้น” นั่นเองค่ะ

แค่เห็นแพ็คเกจของ SEWA แล้ว เป็นไรที่ดึงดูดเงินในกระเป๋าเราจริงๆ ค่ะ
เราได้มาลองใช้ 2 ตัวค่ะ ก็จะมี น้ำตบโสม SEWA INSAM ESSENCE
และก็ SEWA ROSE WHITENING DAY CREAM ค่ะ

ก่อนหน้านี้ก็ดูรีวิวมาบ้าง ดูจนอยากลอง แล้วเป็นช่วงที่ วุ้นเส้น ปล่อย
SEWA ROSE WHITENING DAY CREAM ออกมาใหม่จ้าาา
ก็เลยโดนป้ายยามาคู่กัน 2 ตัวเลยจ้าาา

เราเริ่มที่ SEWA INSAM ESSENCE ก่อนเลยนะคะ  เรียกง่ายๆ ก็น้ำตบเอสเซ้นซ์โสม วุ้นเส้นค่ะ
จากที่อ่านรีวิวและสรรพคุณสินค้าของ SEWA เค้าบอกมาว่า เอสเซ้นซ์โสมตัวนี้สกัดจากธรรมชาติล้วนๆ สกัดมาจากโสม ไม่มีแอลกอฮอล์ น้ำหอม พาราเบน ค่ะ นั่นก็เท่ากับว่าผิวแพ้ง่ายเนี่ยใช้ได้ด้วยค่ะ และเค้าก็ยังบอกคุณสมบัติหลายอย่างมากๆ ค่ะ ไม่ว่าจะเป็น กระชับรูขุมขน ยกกระชับ ลดริ้วรอย ผิวนุ่ม จุดด่างดำ ผิวฟู ฯลฯ ค่ะ

SEWA INSAM ESSENCE ขวดนี้เป็นขวดเล็ก ขนาด 30 ml นะ มีดรอปเปอร์ตามภาพที่เห็นเลยค่ะ
เนื่องจากอยากลอง เราก็เลยซื้อขวดเล็กมาค่ะ คาดว่าน่าจะใช้ได้ประมาณเดือนกว่าๆ เลยค่ะ

เนื้อเอสเซ้นส์ สีเหลืองใสๆ และมีกลิ่นโสมอ่อนๆ ค่ะ

มาทากันจริงๆ ให้ดูนะคะ เราจะทาเป็นขั้นตอนแรกก่อนทาบำรุงตัวอื่นๆ นะคะ

เนื้อสัมผัส : เป็นเอสเซ้นส์ เหลว ทาลงบนผิวแล้วจะเย็นๆ ซึมง่ายมากๆ เลยค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้ทันที : ผิวดูฟู อิ่มน้ำ รู้สึกว่าช่วยกระชับรูขุมขน และ ชุ่มชื่นมากๆ ค่ะ ดูตามภาพก็จะเห็นความเงาฉ่ำของหน้าได้เลยค่ะ นี่ขนาดเนื้อเอสเซ้นส์ซึมลงผิวไปแล้วนะคะ  
ชอบความฉ่ำเงาหลังทา เงาได้ใจทันตาเห็นไปอีกคร้าาาาา

หลังจาก บำรุงผิวด้วย SEWA INSAM ESSENCE กันไปแล้ว
ก็มาต่อที่ SEWA ROSE WHITENING DAY CREAM เลยค่ะ

SEWA ROSE WHITENING DAY CREAM ครีมบำรุงผิวตอนเช้า ผสมครีมกันแดด SPF 50 PA++++
และยังเป็น Ton Up 3 In 1 ด้วยค่ะ ตัวนี้ SEWA ก็บอกอีกว่า สามารถบำรุงให้ผิวใส เด้ง มีออร่า ป้องกันผิวเสียจากมลภาวะ บำรุงฟื้นฟูผิวใน 1 กระปุกนี้ค่ะ

วุ้นเส้นก็บอกอีกว่า “จะดีแค่ไหน ที่มีครีมบำรุงและปกป้องแสงแดด เข้าไว้ด้วยกัน”
กระปุกนี้ เราว่าใช้ 2 เดือนยังได้เลยค่ะ

เนื้อครีมสีชมพูอ่อนตามภาพเลยนะคะ

เนื้อสัมผัส : เป็นเนื้อครีมเข้มข้น สีชมพูอ่อนค่ะ มีกลิ่นกุหลาบอ่อนๆ ชอบกลิ่นอีกแล้วคร้าาาา
ตอนทาก็ค่อยๆ ลงกันนะคะ ใช้เยอะจะวอกเอาค่ะ เราเคยทาตอนแรกๆ กะปริมาณไม่ถูกหน้านี่ขาวไปหมดเลยคร้า55555

ความรู้สึกหลังใช้ทันที : เรารู้สึกเลยว่าปรับสีผิวให้สว่างขึ้นทันทีหลังจากทา
แถมยังปิดรูขุมขนอีกด้วยค่ะ สังเกตได้เลยค่ะ ว่าผิวยังคงดูฉ่ำ อิ่ม ฟู อยู่ บำรุงไม่พอยังช่วยปรับสภาพผิวก่อนแต่งหน้าไปอีกคร้าาาา

เราก็มีภาพเปรียบเทียบ Before – After มาให้เพื่อนๆ ดูกันด้วยนะคะ
จะเห็นได้ว่าผิวฝั่งที่ทา Sewa Rost Whitening จะสว่างขึ้นมา เห็นไหมล่ะคะ ผิวไบร์ทขึ้นเร็วทันตาเห็นขนาดนี้
เป็นปรับสภาพผิวก่อนแต่งหน้าได้ดีขนาดนี้ เครื่องสำอางน่าจะติดทนได้ดีด้วยแน่ๆ ค่ะ

หลังจากที่ทาครีม เราก็แต่งหน้าออกไปเที่ยวข้างนอกค่ะ จะบอกว่าช่วยให้เครื่องสำอางติดทนด้วยนะคะ
บำรุงผิวดี เครื่องสำอางก็ติดดีไปด้วย ไม่ต้องเติมหน้าระหว่างวันบ่อยๆ พกแค่กระดาษซับมันไปซับตรงจมูกพอค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่กำลังหาเอสเซ้นส์ หรือครีมบำรุงผิวอยู่นะคะ
แล้วก็ฝากเพื่อนติดตามรีวิวต่อๆ ไปด้วยนะคะ มีมาให้ดูกันเรื่อยๆ แน่นอนค่ะ
วันนี้เราก็จบการรีวิวแค่นี้ก่อนนะคร้าาา  บ๊ายบายคร้าาาาา

ชื่อสินค้า:   SEWA INSAM ESSENCE
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่