อยากเรียนป.ตรีรามเป็นใบที่สอง เอาหน่วยกิตที่กำลังศึกษาอยู่เทียบโอนหน่วยกิตที่รามได้มั้ยคะ

พอดีตอนนี้กำลังเรียนคณะรัฐศาสตร์ การเมืองการปกครอง อยู่ม.รัฐม.หนึ่งค่ะ
แต่มีความคิดอยากเรียนคณะรัฐศาสตร์ บริหารรัฐกิจ ที่ราม เป็นปริญญาตรีใบที่สองค่ะ
อยากทราบว่าเราสามารถเอาหน่วยกิตที่กำลังเรียนอยู่ที่ม.รัฐมาเทียบโอนเรียนที่รามได้มั้ยคะ
หากโอนได้ มีหลักเกณฑ์และโอนหน่วยกิตสูงสุดได้เท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่