แบบนี้ท้องไหมคะขอคำแนะนำด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยนะคะ

เรามี ปจด.วันแรกครั้งสุดท้ายคือ วันที่ 20 ก.ย.61 ปจด. มาประมาณ 2-3 วันค่ะ (เป็นคนที่ ปจด.มาน้อยมาก จะมีเยอะแค่วันแรกค่ะ)

วันไข่ตกตามแอปคำนวณให้ประมาณวันที่ 4-8 ต.ค.61

ปจด.ที่ควรจะมา คือ 20-22 ต.ค.61

วันที่เราทำกิจกรรมกัน 20,22,24,27,28 ก.ย.61
1,3,4,5,8,11,12,14,16,17,20,22,24,26,28 ต.ค.61

ก่อนวันที่ 20 ต.ค.เราตรวจปัสสาวะขึ้นขีดเดียวค่ะ

วันที่ 26 ตรวจอีกครั้ง ขีดที่สองมีแต่จางมากๆต้องเพ่งมอง (อันนี้ตรวจตอนเย็น)

เช้าวันนี้ 29 ตรวจอีกครั้งก็ขึ้นขีดที่สอง แบบจางมากๆ เหมือนเดิม

เมื่อคืนเราทำกิจกรรมกับแฟนมีเลือดออกเล็กน้อย คิดว่าอาจจะเป็น ปจด.มา ก็ไม่ใช่ ตอนนี้ไม่มีแล้ว

อาการที่เราเป็นคือ เจ็บหน้าอกแต่ไม่มากเหมือนตอนปจด.จะมา และมีปวดท้องน้อยหน่วงๆมา เป็นอาทิตย์แล้วค่ะ

แบบนี้เรามีสิทธิ์ลุ้นไหมคะ หรือจะแค่ท้องลม เพราะเราไม่มีอาการแพ้ท้องอะไรเลย ถ้าคำนวณตามแอป มันจะ 6 สัปดาห์แล้ว แต่นี่ขีดที่สองแทบมองไม่เห็น

ขอคำปรึกษาจากผู้มีประสบการณ์ด้วยนะคะ. ขอบคุณค่ะ

มีรูปให้ดูด้วยนะคะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่