ตามหาเพลงไทย ที่MVย้อนยุคหน่อยๆ

คือว่าพยายามหามากแต่หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจออันนี้คาใจมาหลายปีมาก

MVประมาณว่าย้อนยุคนิดๆคล้ายๆเพลงคู่ชีวิตของโอมอ่ะคล้ายๆประมาณนั้นMVจะแสดงถึงความรักของ3คนหญิง2ชาย1เหมือนว่ามีคู่รักคู่นึงอ่ะแล้วผู้หญิงต้องหายไปไหนไม่รู้จนผู้ชายไปรักกับผู้หญิงที่อยู่แถวๆนั้นแล้วผู้หญิงคนนั้นก็กลับมาฉากจบอ่ะคือคู่รักนั่นอ่ะที่เคยรักกันอะนะกำลังนั่งรถเหมือนจะกลับไปไหนสักอย่างคงไม่ได้กลับมาที่นี่แล้วแล้วผู้หญิงคนที่รักกับผู้ชายอ่ะที่มาที่หลังอ่ะวิ่งตามรถมั้งไม่แน่ใจนะคะคือผู้ชายรักกับผู้หญิงที่มาที่หลังคนนั้นแล้วไม่ได้รักผู้หญิงคนก่อนหน้าสุดท้ายผู้หญิงก็เหมือนจะบอกให้หยุดรถคือให้ผู้ชายได้อยู่กับคนที่รักสุดท้ายแล้วผู้หญิงคนที่อยู่บนรถคือคนที่น่าสงสารที่สุด เราจำได้แค่นี้อ่ะแล้วก็มีฉากนึงในเพลงที่จำได้อีกนะอะคือเหมือนนั่งอยู่โต๊ะอาหารนั่งกัน3คนเลยชายอยู่ตรงกลางผู้ชายแอบจับมือผู้หญิงที่รักคนที่มาที่หลังอะค่ะแล้วผู้หญิงคนนั้นก็วิ่งออกไปแล้วผู้ชายก็ตามไปเพลงเหมือนมันจะแสดงให้เห็นแบบให้คิดว่าผู้หญิงคนนั้นไม่รู้แต่จริงๆแล้วผู้หญิงคนนั้นรู้และก็ยอมให้ผู้ชายอยู่กับคนที่รักในท้ายที่สุด ช่วยหาด้วยนะคะ คือไม่รู้จะหายังไงแล้วมันคาใจมาหลายปีมากนานมากๆนานจนไม่รู้ว่ากี่ปีกันแน่ T^T

#ถ้าไม่มีจะโทรไปพุธทอล์คพุธโทรแล้วแหละค่ะ T^T
#ขอบคุณค่ะ.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่