สอบถามการติดชิวหน้า Aerox ครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยากติดชิวหน้าครับ yamahaaerox155abs
จุดประสงค์เพื่อกันลม,กันฝุ่นเข้าหน้า เข้
าอก
พอโทรไปสอบถามร้าน เขาบอกว่าต้องเจาะชุดสีและถอดชุดสีด้านหน้าชิ้นนึงเพื่อติดตั้ง(เสียดายไท่กล้าเจาะiเลยถามเขาไปอีกว่า มีแบบไหนบ้างที่ไม่ต้องเจาะชุดสี เขาก็ส่งรูปนี่มา

คำถามครับ
1.ถ้าเจาะชุดสี ประกันศูนย์จะขาดไหมครับ
2.บริเวณที่เจาะชุดสีเพื่อใส่ชิวทรงสูง
หากวันใดวันนึง คิดจะถอดชิวออก รอยเจาะมันอยู่ด้านใน หรือด้านนอกครับ แล้วมีผลต่อตัวเครื่องภายในรึเปล่า
3.ชิวทรงสูงตามรูปแรกที่แนบไป มันกันลมได้ในระดับไหนครับ(เห็นผลมากไหม)
4.ชิวทรงต่ำแบบไม่ต้องเจาะชุดสี กันลมได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่