เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อายุเลยเลข 3 มาสักพักแล้ว แต่ไม่เคยมีแฟนจริงๆจังๆ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ไม่เคยมีแบบจริงๆจังๆค่ะ เคยมีคนนึงคุยๆไปเที่ยวเล่นกัน 1-2 ปี แต่ก็เรียกแฟนไม่ได้เต็มปาก

แล้วก็มีคุยๆไปเดทบ้าง คุยกับคนในแอพบ้าง เจอกันบางคนก็หลายครั้ง บางคนไม่คลิกกัน 1-2 ครั้งก็เลิกเจอ เลิกคุย

แต่ในชีวิตประจำวันไม่มีใครมาจีบเลยค่ะ เพื่อนรอบตัวเราก็บอกเราก็หน้าตาโอเค หมายถึง ไม่ได้แย่ เปรี้ยวบูด หรือขึ้นรา

เราเป็นคนดูแลเรื่องเสื้อผ้า หน้า ผม เครื่องแต่งกาย เพราะคิดว่าหน้าเราธรรมดา เลยพยายามเสริมเติมแต่ง(ไม่ได้ศัลยกรรม) ให้มันดูดีขึ้น

แล้วเพื่อนๆเราชอบบอก แกเลือกเยอะ ไม่ก็ ผู้ชายคิดว่าคนอย่างแกเข้าถึงยาก หรือไม่ก็ ผู้ชายคิดว่าจีบผู้หญิงอย่างแกไม่ได้เพราะแกดูไฮ (จากที่เราเกริ่นเราชอบแต่งตัว ไม่ได้แต่งแพงอะไรนะคะ เราแค่มีเซนส์การแต่งตัว ทำถูกให้ดูแพง แล้วรู้ว่าแบบไหนเหมาะกับตัวเอง)

แต่ก็นั่นแหละค่ะ เหมือนมาอวยตัวเอง เปล่านะคะ ก็บอกพื้นฐานที่มาที่ไม เราแค่รู้สึกเเปลกอายุป่านนี้ไม่มีแฟนจริงจัง แต่สารภาพค่ะ เราไม่ใช่ผู้หญิงมุ้งมิ้งๆ คือก็หวานได้นะ แต่ถ้าคนไม่สนิทเราจะเกร็งๆค่ะ

ที่ผ่านมาพอมีคนคุยๆ ได้สัก 3-5 เดือน เราก็จะโดนผู้เท ก่อนจะได้เป็นแฟนกันเสียอีก บอกตรงๆเราเสียเซลฟ์ไปมากค่ะ ไม่รู้ว่าความสัมพันธ์มันต้องเป็นยังไงกันแน่ เรารู้สึกว่าถ้าเรามีแฟนจริงๆ เราก็คงทำตัวไม่ถูกนะ เพราะวัย จะมามุ้งๆมิ้งๆ ตะเอง เก๊า ไม่ไหวแล้ว

เราควรเปลี่ยนแปลงอะไรคะ หรือว่าเราควรไปไหว้วัดไหน นี่กลุ้มใจมากค่ะ รู้สึกมันแปลกคนเกินไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่