พยาบาล มทร.ธัญบุรี

อยากสอบถามพี่ๆที่เรียนพยาบาลของปี2561(เป็นปีแรก) ที่ทราบมาว่าค่าเทอมันสูงมาก ต่อเทอมก็1แสนกว่าๆ อยากรู้ว่า1แสนกว่าๆนี่รวมในการจ่าย ใช่จ่ายค่าหอค่ากินยังค่ะ เพราะรู้มาว่าต้องอยู่หอใน และถ้ากู้ กยศ.(รายใหม่) ได้วงเงินต่อปีเท่าไรค่ะ //จะได้รู้แบ่งจ่ายต่อเทอมและออกเองเท่าไรค่ะ •ฝากถึงพี่ที่พอทราบที่ศึกษาในคณะพยาบาล มทร. ธัญบุรี โดยตรงค่ะว่ายังไง คือหนูเป็น #dek62 ที่จะไปศึกษาต่อคณะพยาบาล มทร. ธัญบุรี
สรุปคำถามอีกที
1.ค่าเทอม1แสนกว่าๆนี่รวม ค่าหอใน/ค่ากิน หรือยังค่ะ?
2.กู้ กยศ. (รายใหม่) ได้วงเงินต่อปีเท่าไร /จะได้แบ่งจ่ายรายเทอมถูกค่ะ?
3.เพิ่มอีกอย่างค่ะ กยศ.(รายใหม่) กู้อยากไหมค่ะ? แต่คนค้ำของหนูพร้อมค่ะ
...............‘อยากฝากถึงพี่นะคะ เพื่อเป็นข้อมูลให้น้องๆได้ไปศึกษาต่อ’

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่