จาการ์ต้า อินโดนีเซียเมื่อ 77 ปีก่อน บ้านเมืองก็ดูสวย ดูเจริญอยู่น่ะครับ แล้วคนอินโดฯรับอิสลามช่วงไหน ในคลิปสาวๆไม่คลุม

จาการ์ต้า อินโดนีเซียเมื่อ 77 ปีก่อน บ้านเมืองก็ดูสวย ดูเจริญตามกาลเวลาอยู่น่ะครับ คล้ายๆไทย มีรถเต็มถนน แถมมีรถรางมาตั้งนานแล้ว (แต่ก็เลิกไป เหมือนไทย แต่ก็ยังไม่มีรถไฟฟ้ามาทดแทนสักที) แล้วคนอินโดนีเซีย เริ่มรับอิสลามเข้ามาช่วงไหนครับ ในคลิปสาวๆไม่คลุมฮิญาบกันเลย หรือพึ่งรับมาไม่นานครับ ?

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่