คำถาม ความคิดเห็น และความรู้สึก HOMESTAY (สปอยเล็กน้อย ยังไม่ดูห้ามเข้าครับ)

ตัวผมเองดู “เมื่อสวรรค์ให้รางวัลผม” Colorful เวอร์ชั่นอนิเมะมาแล้วนะครับ จริงๆ ก็เกิดความสงสัยในใจมาตั้งแต่ตอนดูอนิเมะแล้วล่ะ

ถ้าวิญญาญเร่ร่อนวิญญาณนึงที่เข้ามาอยู่ในร่างของใครก็ไม่รู้ และเราไม่มีความทรงจำใดๆ เลยเกี่ยวกับตัวเอง คือเหมือนเพิ่งได้เจอบุคคลต่างๆ เป็นครั้งแรก ในช่วงเวลาไม่นานทำไมมินถึง “มีความรู้สึกร่วม” กับบุคคลและเหตุการณ์ต่างๆ มากมายขนาดนั้น (ก่อนที่จะเฉลยในตอนท้าย)

สรุปสั้นๆ นะครับ สำหรับผมถือเป็นหนังที่ควรค่าแก่การดูมากๆ และค่อนข้างบีบคั้นอารมณ์พอสมควร น้ำตาไหล หัวใจวูบเลยครับ

อ่อ ไม่ได้ไหลฉากครอบครัวนะครับ ไหลฉาก พายกะมิน กะไอ้อาจารย์นั่นน่ะแหละ 😭😭😭😭😭😭

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่