เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อะไรคือ โรงMajor แถวบ้าน มี homestay กับ hunter killer อย่างละรอบ

โรง major ที่บ้าน (ต่างจังหวัด) มี homestay กับ hunter killer อย่างละรอบ ที่เหลือนาคีล้วนๆ นี่หนังใหม่นะหนังฟอร์มใหญ่ทั้งสองเรื่องด้วย แบ่งโรงให้หน่อยดีกว่ามั้ย ฉาย 17.30 ด้วย ยังไม่เลิกงานจะไปดูยังไงน้อทีนี้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
Homestay เมเจอร์ระยองก็เทรอบเทโรงให้เยอะอยู่นะครับแต่กดเข้าไปดูแล้วรอบบ่ายโมงนาคี2เกือบเต็มโรง

ส่วนhomestay เข้าวันแรกคนดูไม่ถึงครึ่งโรง ถ้าคุณเป็นเจ้าของโรงหนังคุณจะเทโรงให้ใคร?
ความคิดเห็นที่ 9
สงสารนาคีจริงๆ  รายได้ดีก็โดน เรืองอื่นรายได้จะดีไม่ดี นาคีโดนอีก
ความคิดเห็นที่ 7
หนังบางเรื่องอาจถูกใจคนนึง แต่ก็ไม่ได้แปลว่าถูกใจทุกคน ทุกคนมีความชอบไม่เหมือนกันครับ

ถ้าผมเป็นเจ้าของโรงหนัง หนังเรื่องหนึ่งฉายมาระยะหนึ่งแล้วแต่ยังมียอดคนเข้าชมเกินครึ่งทุกรอบกับอีกเรื่องที่มาทีหลังคนเข้าดูสิบกว่าคนทุกรอบผมก็ต้องเรื่องอย่างแรก ไม่ใช่ว่าหนังมันไม่ดี แต่อาจไม่ได้ถูกใจทุกคนครับ

ถ้าวัดจากตัวผม ผมเป็นคนชอบหนังสงคราม หนังไซไฟ หนังแฟนตาซี เป็นคนชอบวัฒนธรรมพื้นถิ่นก็ไม่แปลกถ้าผมจะชอบนาคี และผมไม่ค่อยชอบหนังเรื่องราววัยรุ่นอย่างโฮมสเตย์ แต่มันไม่ได้แปลว่าโฮมสเตย์ไม่ดีนะครับ เพราะหนังก็ต้องถูกใจคนอื่นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่