SVOA เมื่อไรจะซ่อมเสร็จ

ผมเดือนที่ผ่านมาผมทำ Nokia 6 (2017) จอแตกมา เลยส่งเครื่องซ่อมกับ SVOA ผ่านไอทีซิตี้เมื่อวันที่หนึ่งที่ผ่านมา โดยมีไทม์ไลน์ดังนี้

วันที่ 01 ต.ค. : ส่งเครื่องผ่านไอทีซิตี้
วันที่ 08 ต.ค. : ไปไอทีซิตี้อีกครั้งเพราะเอกสารที่ไอทีซิตี้ทำมันไม่เรียบร้อย
วันที่ 19 ต.ค. : มีโทรศัพท์มาจาก SVOA (เป็นเบอร์มือถือส่วนตัว) มาเสนอราคาในการซ่อม และเย็นตอนเลิกงานผมก็ไปไอทีซิตี้อีกครั้งเพื่อจ่ายเงิน

ผมพยายาจะเอาข้อมูลการส่งซ่อมต่าง ๆ มาตรวจสอบสถานะการส่งซ่อมบนเว็บของ SVOA แต่ไม่เป็นผม เว็บบอกแต่ว่าไม่พบข้อมูล

สรุป 7 วันแรกไร้ประโยชน์เพราะไอทีซิตี้ทำเอกสารไม่สมบูรณ์
ผ่านมาอีก 11 วัน (รวมทั้งหมด 18 วัน) SVOA เพิ่งจะติดต่อกลับมา
จนถึงปัจจุบัน 23 วันแล้วก็ยังไม่มีวี่แววว่าเครื่องจะได้เลย

รู้สึกไม่ประทับใจตั้งแต่ 7 วันแรกละ แล้วก็ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่