มหาวิทยาลัยราชพฤกษ์เป็นมหาวิทยาลัยน้องใหม่ล่าสุดของไทยหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูล​ "" "วันจดทะเบียนเป็นมหาวิทยาลัย""" ของมหาวิทยาลัยของไทยทั้งของรัฐบาลและเอกชน​ เท่าที่มีข้อมูลอยู่พบว่า​ มหาวิทยาลัยราชพฤกษ์จดทะเบียนเป็นมหาวิทยาลัยในวันที่​ 19​ มิถุนายน 2557 ผมจึงอยากทราบว่า​ มหาวิทยาลัยเป็นมหาวิทยาลัยน้องใหม่ล่าสุดของไทยในขณะนี้​ หรือเปล่าครับ​ (ข้อมูล​ ณ​ วันที่​ 23 ตุลาคม​ 2561)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่