Yamaha Grand filano เครื่องอืด เร่งไม่ขึ้น ดับบ่อย

สวัสดีครับผมใช้ Yamaha Grand Filano 2015 รถใช้งานมา 3 ปีกว่า ไมล์ 26,000 น้ำมันเครื่องถ่ายทุก 2000 กิโล และเฟืองถ่ายทุก 4000 กิโล คือนะตอนนี้อาการคือเครื่องแผ่วมาก เวลาสตาร์ทจะแผ่ว ๆ เหมือนจะดับ (ก่อนหน้านี้ดับบ่อยมาก ขับ ๆ อยู่ดับการอากาศเลย เลยไปให้ร้านลองเปลี่ยนหัวเทียนดูอาการดีขึ้นเครื่องไม่ดับแต่ก้อยังแผ่วๆ) แล้วก้อเร่งไม่ค่อยขึ้น คือขึ้นช้ามาก บิดไปครึ่งนึงแล้วแต่ไมล์ขึ้นช้ามากเหมือนกับเบิ้ลเครื่องอยู่กับที่ พอมีใครเจอการเดียวกันกับผมบ้างไหมครับ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่