คนไทยที่แคนาดาทำไมโหดร้ายมาก โทรไปแจ้งให้คนไทยด้วยกันถูกจับส่งตัวกลับไทย

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
เพื่อนที่แคนาดาส่งลิ้งค์มาให้ดู ตอนนี้วงการร้านอาหารไทยโตรอนโต้แคนาดาปั่นป่วนไปหมด อ่านแล้วหดหู่ที่คนมันใจดำแกล้งได้ลงคอ

https://www.thaiontario.com/index.php?topic=11469.0
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
แสดงว่า

ถ้าช่วยกัน ปกปิด หลบซ่อน แรงงานหลบหนีเข้าเมือง  คือ คนใจดี
ความคิดเห็นที่ 11
เกลียดพวกที่ไม่เคยสำนึกว่าตัวเองทำผิด
พอเกิดเรื่องก็มาเรียกร้องความสงสาร มาขอความช่วยเหลือ โน่นนี่นี่น
ความคิดเห็นที่ 16
ไปตามอ่านมาในบอร์ดละ บอกตรงๆสมน้ำหน้านายจ้างครับ ไปกลั่นแกล้งเขาก่อนพอโดนเขาเอาคืนร้องเป็นหมาโดนน้ำร้อนลวกเลย

ส่วนคนที่โดนส่งกลับจะเรียกร้องอะไรได้ครับ ก็ทำผิดกฏหมายเองแท้ๆควรต้องรู้ตัวอยู่แหละว่าต้องโดนสักวัน คิดจะทำผิดกฏหมายก็ต้องรอรับผลที่กระทำ ที่นี่แคนาดาไม่ใช่ไทยแลนด์​

เอาจริงๆลูกจ้างไม่เท่าไหร่งานนี้นายจ้างเละสุด โดนปรับหนักหนาสาหัสไม่พอเสี่ยงติดคุกอีก ประวัติก็เสียแถมอาจโดนถอดสถานะพร้อมเนรเทศ​ด้วย จะ PR หรือ Citizen ก็โดนหมด
ความคิดเห็นที่ 12
ทำผิดกฎหมายก็คือทำผิดกฎหมายค่ะ อย่าเอาคำว่าสงสารมาอ้างเลย

ถามกลับกัน คนที่หลบหนีเหล่านี้เขาไม่สงสารคนไทยที่เข้าไปอย่างถูกกฎหมายบ้างหรอคะ ไม่สงสารคนที่ตั้งใจไปแล้วทำวีซ่ายากขึ้นหรอคะ

โหดร้ายมากกก ใจดำจังเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview