ดูยังไงคะ ว่าเค้ากำลังหลงแฟนใหม่ของเค้าอยู่รึเปล่า

คือเราเพิ่งเลิกกับแฟนค่ะ เหตุผลเพราะว่าเค้ามีแฟนใหม่ เราคบกับแฟนมา 5 ปี อยู่มาวันนึงเราก็ทะเลาะกันเรื่องเราชอบหงุดหงิด โมโหใส่แฟน ชอบพูดไม่ดีใส่แฟน เลยทำให้แฟนไปมีคนใหม่ แฟนใหม่คนนี้อยู่ไกลค่ะ แฟนเราอยู่เชียงใหม่ เขาอยู่มหาสารคาม เราอยากรู้เรื่องราวของแฟนใหม่ของเค้าค่ะ ก็เลยแอดเพื่อนในเฟสของแฟนใหม่เขาไป เราคุยกับเพื่อนในเฟสของผู้หญิงคนนี้จนได้รหัสเฟสมา และเราก็ได้ทำทีถามว่าคบกับใครอยู่ และมีแฟนยัง ผู้หญิงคนนี้บอกมีแฟนอยู่แล้ว แต่แฟนไปบวชเลยไม่ค่อยได้คุยกัน ซึ่งแฟนที่ไปบวชคนนั้นไม่ใช่แฟนเก่าเราค่ะ กับแฟนเก่าเราเค้าเพิ่งคุยกัน พอเรารู้เราก็เงียบๆ ค่ะ ไม่ได้พูดอะไร จนผู้หญิงคนนี้ไปบอกแฟนเราว่าเราแอดไปคุยกับคนรู้จักในเฟสของเค้า แฟนของเราก็ไม่พอใจค่ะ มาหาว่าเราเยอะ ทำไมต้องแอดไปคุยด้วย ที่เราทำอย่างนี้เราแค่อยากรู้ค่ะว่าผู้หญิงคนนี้จะจริงจังกับแฟนเรามากแค่ไหน ตอนนี้เราทำอะไร พูดอะไรก็ผิดหมดค่ะ ขนาดเราคบกับแฟน 5 ปีนะคะ เราพูดกับแฟนว่าแฟนใหม่อยู่ไกลกันขนาดนั้น เจอก็ไม่เคยเจอกัน ทำให้แฟนเราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้ แฟนเราก็เงียบค่ะไม่ได้ตอบอะไร ไม่แน่ใจว่าเค้ากำลังหลงผู้หญิงคนนี้อยู่รึเปล่า แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ  เราควรทำอย่างไรต่อไปดีคะ ตอนนี้มันแย่ไปหมดเลยค่ะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่