มีฝันอยากไปทำงานต่างประเทศ ควรทำอย่างไร

สวัสดีครับ ผมเรียน ปวช. ช่างไฟฟ้ากำลังอยู่ครับ ผมอยากรู้ว่าถ้าเรียนจบ ป.ตรี คณะวิศวกรรมไฟฟ้า จะไปทำงานต่างประเทศ ต้องเตรียมอะไรบ้างครัล ผมเล็งอบากไป อเมริกา หรือไม่ก็ ญี่ปุ่น ครับ อยากรู้ว่าเงินเดือนที่นู้นประมาณเท่าไหร่ครับ และการค่ใช้จ่ายจำเป็นหลักๆต่อเดือนประมาณเท่าไหร่ (ค่า หอ ค่ากินค่าอยู่ ค่าไฟ ค่าน้ำ)
ส่วนตัวอยากคุยกับคนมีประสบการณ์ที่ทำอยู่มาก แต่หาไม่เจอเลยครับ ฝากไว้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่