นาคี ๒ ทั้งๆที่ไม่ได้คาดหวัง แต่ก็ยังผิดหวัง (สปอยล์)

พาครอบครัวไปดูกัน 5 คนครับ ค่าบัตรค่าขนม รวมกันแล้วก็ประมาณ 2,000 บาท
ไม่เสียดายเงินหรอกครับ แต่ผิดหวังกับตัวหนังมากกว่า บทอ่อนด้อยมาก เหมือนการ์ตูนภาพไทยเล่มละ 10 บาท CG ที่บอกว่าเจ๋งๆ ผมว่ามันธรรมดานะ เหมือนหนังสัตว์ประหลาดเกรดB ที่มาสู้กันตอนจบ อาศัยบรรยากาศมืดๆกลบเกลื่อนความไม่เนียน
แล้วตกลงพระเอกเป็นพญาครุฑเหรอครับ มีที่มาที่ไปมั้ย ?
นางเอกตกลงคือลูกคำแก้ว ?
ทำไมแปลงร่างกันง่ายจัง ?
สถานีตำรวจมีคนอยู่มั้ย ฆ่ากันขนาดนั้น ไม่มีใครรู้ได้ไง ?
พระเอกกับนางเอกไปรักกันตอนไหน จู่ๆพระเอกออกมาปกป้อง ทั้งๆที่ตอนเจอกันครั้งแรกยังหาเรื่องและทะเลาะกันอยู่เลย ?
ชาวบ้านทำไมใจร้ายมาก จะเอาคนมาเผาทั้งเป็น ทั้งๆที่ไม่มีหลักฐานอะไรเนี๊ยะนะ ?

ทั้งเรื่องที่ชอบคือแต้ว ถึงจะออกมาไม่ถึง 10 นาทีก็เถอะ

ตอนเป็นละครสนุกมาก อินกับตัวละครแทบทุกตัว คำปอง คำแก้ว ลำเจียก กำนันแย้ม ฯลฯ

3/10 ครับ ผิดหวัง แต่เชื่อว่ารายได้น่าจะดี เพราะรอบที่ดู คนเต็มโรง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่