คอนเฟิร์ม นาคี BY DAYTIME SPACE

หลังจากวันนนี้ ผมได้ไปดูกับครอบครัว ขอยืนยันอีกเสียงว่านาคีดีจริง

นาคีดียังไง?

การดำเนินเรื่องที่ทำให้เราสงสัยว่าใครเป็นคนที่ฆ๋าชาวบ้าน เจ้าแม่นาคี (แต้ว) หรือเป็นญาญ่าเป็นคนฆ่า และเป็นใครเกี่ยวข้องอะไรกับเจ้าแม่นาคี หรือเป็นเจ้าแม่นาคีกลับชาติมาเกิด  เพราะ ทั้งเรื่องก่อนที่ชาวบ้านจะตาย ญาญ่าไปอยู่แถวนั้นตลอด

ณเดช เป็นตำรวจหรือเป็นมากกว่านั้นเกี่ยวอะไรกับพญานาค

แล้วทั้งเรื่อง มีเฮียเคน กับพี่แต้ว  ออกมาปะปรายให้ได้เห็น และแสดงถึงความเชื่อ ในหมู่บ้านแห่งนั้นช่วงกลางๆ เกือบปลายเรื่องมีพระด้วย ถ้าจำตอนจบภาคแรกได้ เคน ตัดสินใจบวชเป็นพระ ว฿่งทำให้ลุ้นว่าพระคนี้ จะใช้พี่เคน หรือไหม  
ในฉบับภาพยนต์ มีตัวละครลำเจียก รอลุ้นว่าจะออกมาเมื่อไหร่ และเกี่ยวข้องอะไรยังไง

สรุป นาคี ดียังไง ?

ตอบ ลุ้นตบอดทั้งเรื่องใครเป็นใครเกี่ยวข้องกับเจ้ามแ่นาคีแบะคนที่ตายไป + CG และการดำเนินเรื่องทีดี ตัวละครอื่นๆ ก็ออกมาทำใหเดูสนุก มีหลายรววชาติ หน้งที่ไม่คิดว่าจะฮาก็มีฉากฮาล่าฉาก แต่ถึงเวลาขยี้ สำหรับผมถึงว่าขยี้ได้ดี ซึ่งถึงตัวผมและคนอื่นๆ เข้าไปดูแปปเดียวอาจพอเดาได้ว่า ใครเป็นใคร แต่สิ่งหนึ่งคือ ณเดช อยากให้ทุกคนไปดุและไปดู ว่าณเดชเป็นใคร ซ฿่งต้องบอกว่า ฮา กวนตีน และเท่มาก   สุดท้ายแสดงถึงความเชื่อที่คนไทย เชื่อว่ามีพญานาค จริงๆ

ปล. ผมเขียนไม่เก่งนะและอะฺบายไม่ค่อยถูก  
ปล. เชทื่อว่าจะมีคนมาพูดถึงาคีเยอะและพูดได้ดีกว่าผม แล้วอาจมีหลุดสปอยกันไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่