มอเตอร์ไซด์วิ่งซอกแซกในประเทศไทยถูกกฎหมายไหมครับ

เมื่อวานดูซีรีย์เกาหลี The Third Charm แล้วมีฉากประมาณพระเอกเป็นตำรวจกำลังส่งนางเอกไปทำงาน แล้วนางเอกจะให้พระเอกซอกแซก ปีนฟุตบาธ พระเอกบอกทำไม่ได้ เพราะจะถูดตัดคะแนน

ถ้าประเทศไทยผิดกฎหมาย เราจะสามารถแจ้งได้ที่ไหนบ้างครับ (พอดีรถผมทุกคนเป็นรอยเพราะมอเตอร์ไซด์ล้วนๆเลย) เคยคิดในใจว่าทำไมอภิสิทธิ์เยอะมาก และทำความเดือดร้อนเยอะมากเลย

ถ้าในไทยถูกกฎหมาย ก็ยอมรับและทำใจต่อไปครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่