แชร์โพสคนอื่นลง story ตัวเองไม่ได้

กระทู้คำถาม
คือเราอยากทราบว่าทำไมไอจีเราเอาโพสคนอื่นลงสตอรี่ตัวเองไม่ได้

ถ้าจะเอาโพสคนอื่นลงstoryตัวเองคือมันต้องไปที่รูปที่เราต้องการแล้วกดเครื่องหมายส่งที่เป็นสามเหลี่ยมแล้วมันจะบอกว่า ให้ส่งไปที่storyตัวเองกับส่งไปให้คนที่เราติดตามใช่ไหมค่ะ แต่ของเรามันไม่ขึ้นให้ส่งมาที่สตอรี่ตัวเองมันขึ้นแต่ให้ส่งไปให้คนที่เราติดตามอ่ะ แบบนี้

มันมีให้ส่งไปที่สตอรี่ตัวเองตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่มือถือแต่ลองเอาไอจีของเพื่อนมาเล่นเครื่องเราแต่ของเพื่อนทำได้เล่นได้ปกติอ่ะ ใครพอรู้ว่ามันเป็นอะไรหรือมีวิธีแก้ยังไงบอกที ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่