ปลามังกรย้ายตู้ใหม่

สอบถามหน่อยตรับผมซื้อปลามังกร rtg มาย้ายตู้ได้ประมาณสองอาทิตย์แล้วครับแต่ปลายังไม่กินอาหารเม็ดเลยครับตอนซื้อพี่เจ้าของเค้าทดลองให้ผมดูแล้วว่าปลากินได้ไม่มีปัญหาเลยแต่ตอนนี้ปลามันก็งับๆอาหารนะแล้วก็บ้วนออกน่าตบโหลกมากเลยทำไงดีครับหรือเป็นปกติตอนย้ายปลาใฟม่ครับ?และก็ปลามังกรไซส์ 7-8 นิ้วอดอาหารได้นานมากมั้ยครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มันอดอาหารได้เป็นเดือนเหมือนกันครับ ส่วนที่กินแล้วบ้วนผมก็เคยเจอครับ อาหารอาจไม่ถูกปากไม่ถูกใจ ผมเลยเปลี่ยนมาเป็นของ hikari แบบแท่งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่