ไม่เคยเข้าโรงหนังอะคะ ต้องทำไงบ้างคะ

พอดีจะไปดูหนังเรื่องหนึ่งที่เมเจอร์สาขานครพนม เเต่ไม่รู้ต้องทำไงอะคะ ช่วยบอกทีขอบคุณคะ 😊
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ตามที่(เกือบ)ทุกท่านด้านบนบอกเลยครับ ไม่ต้องกังวลอะไร

ส่วนเรื่องที่อยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมก็คือ กระทู้นี้ของ จขกท ก็จะไปอยู่ในฐานข้อมูลของกูเกิ้ล
เวลาใครเสิร์ชข้อมูลเรื่องไปดูหนังครั้งแรก กระทู้นี้ของ จขกท ก็จะเป็นแหล่งข้อมูลให้กับคนอื่นๆด้วยครับ ถือว่าเป็นประโยชน์มากๆครับ
ส่วนข้อมูลที่ไม่มีประโยชน์ในกระทู้นี้ก็ไม่ต้องไปสนใจนะครับ(รวมถึงของผมด้วยก็ได้) ไม่รู้ แล้วถาม ไม่ใช่เรื่องที่ผิด ไม่ใช่เรื่องโง่  

เพิ่มเติม
หลายๆคนอาจจะไม่รู้นะครับว่า การตั้งกระทู้ถามในเรื่องบางเรื่อง มันไม่ใช่แค่การมาถาม มีคนตอบ  แล้วมันก็จบ
กระทู้แบบนี้มันยังจะเป็นแหล่งแลกเปลี่ยนข้อมูลที่หลากหลายด้วย  ไม่เข้าใจตรงไหน ก็สามารถถามเพิ่มเติมได้
มันต่างจากการเสิร์ชในกูเกิ้ลเยอะ

สุดท้าย
การตั้งกระทู้ถามแบบนี้มีประโยชน์และดูมีวุฒิภาวะมากกว่าการด่าคนอื่นว่าโง่ เพียงเพราะไม่รู้ในเรื่องบางเรื่องเยอะเลย

ขออภัยที่ไม่ได้ตอบตามที่ จขกท ถามนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่