[redmi note 6 pro] ไอคอนแอพพื้นที่ทับซ้อนหาย

เพิ่งซื้อโทรศัพท์มาเมื่อวันก่อน แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็น แล้วเผลอไปกดล้างข้อมูลแอพพื้นที่ทับซ้อนอ่ะค่ะ ไอคอนบนหน้าจอหลักก็หายไปเลย แต่กดเข้าไปที่ตั้งค่าก็มีอยู่ แต่ตัวแอพมันหายไปอ่ะค่ะ ทำยังไงดี ทำให้มันเป็นเหมือนเดิมได้มั้ยคะ บอกบุญหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะTT
#redmi note 6 pro
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คำเตือน!อย่า งงนะ พื้นที่ปกติคืออยู่หน้าปกติ พื้นที่ซับซ้อนคืออยู่ในโหลดพื้นที่ซับซ้อน

1.เข้าการตั่งค่า>พื้นที่ซับซ้อน

2.เข้าพื้นที่ซับซ้อน

3.เข้าการตั่งค่าในพื้นที่ซับซ้อน

4.เข้าไปที่พื้นที่ซับในการตั่งค่าของพื้นที่ซับซ้อน

5.เปิดปุ่มลัดหน้าจอหลัก

6.เปิดแบ้วแบบนี้

7.กลับพื้นที่ปกติจะเจอไอคอนพื้นที่ซับซ้อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่