ตามหาเพลงสากลเพลงเร็วๆ สนุกๆ ที่มีเสียงปืน ขึ้นก่อน ตามด้วยเสียงผิวปาก ตามด้วยเสียงม้ากำลังวิ่ง คิดถึงเพลงนี้มากครับ

กระทู้คำถาม
ผมเคยมีเทปม้วนนึงเป็นเพลงสากลที่มีเพลงช้าหน้า A และเพลงเร็วหน้า B ผมชอบทุกเพลงครับแต่ที่ชอบพิเศษเลยคือเพลงหน้า B จะมีเสียงปื้น ปิ้วๆ ขิ้นก่อน แล้วมีเสียง ม้า ฮี่ๆ แล้วตามด้วยเสียงม้าวิ่ง และมีเสียงผิวปาก ดื่อ ดือ ดือ ดื่อ ดื้อ ดือ ดือ ดื่อ ดื้อ ดื่อ   ดื่อ ดือ ดือ ดื่อ ดื้อ ดือ ดือ ดื่อ ดื้อ ดื่อ ดื่อ ดือ ดื้อ ประมาณนี้ครับ เสียงกลองสนุกมาก คล้ายเพลง ghost rider เป็นเป็นออกแนว country ครับ ตอนเด็กๆ ผม ฟังแล้วฟังอีก ชอบมากๆ แล้วจุ่ๆ มีพี่คนนึงยืมผมไปแล้วทำหาย ผมโกรธมาก แต่ไม่รู้จะทำยังไง เลยได้แต่คอยตามหาจากทุกช่องทางที่พอจะทำได้แต่ก็หาไม่เจอสักที และยังคงคิดถึงช่วงเวลานั้นอยู่เสมอ วานท่านผู้รู้ท่านไหนที่พอจะช่วยผมตามหาเพลงนี้หน่อย น่าจะอยู่ในยุค 70-80 ครับ เพราะผมเกิดปี 1975 เสียงผิวปากแบบนี้เลยครับ https://www.youtube.com/watch?v=4niv522mbtM แต่เพลงนั้นมีเสียงร้องด้วยครับ เนื้อร้องตอนนั้นผมยังเด็กมากเลยจำไม่ค่อยแม่นนะครับ ต่จะเดาๆ ไม่ว่ากันนะครับ เนื้อร้องขึ้นต้น เฮ่! คัมมอน ทู เกทมี ..... แล้วท่อนฮุกว่า วิงโด่ มายเนม..........เอฟ วี้ เว เร้งโก ประมาณนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ รบกวนท่านจอมยุทธทั้งหลายที่มีความชื่นชอบเพลงในยุคนี้ทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ อีกอย่างครับหน้า A จะมีเพลงช้าชื่อเพลง experience ของ diana ross ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่