สิทธิการเลี้ยงดูบุตรฟ้องร้องค่าเลี้ยงดู

สวัสดีคะคุณรบกวนถามเรื่องค่าเลี้ยงดูบุตรกับสิทธิการเลี้ยงดูบุตรคะดิฉันมีลูกสาว2คน แล้วหย่ากับสามีเนื่องจากสามีไปมีภรรยาใหม่แล้วมีลูกกับภรรยาใหม่เป็นชายแล้วภรรยาใหม่มีลูกติดเป็นชายอีก1คนดังนั้นจึงได้ตกลงหย่าที่อำเภอแบ่งลูกคนโตอยู่กับแม่คนเล็กอยู่กับพ่อแต่ไม่ได้ตกลงค่าเลี้ยงดูบุตรแล้วต่อมาดิฉันได้นำลูกมาเลี้ยงเองทั้งสองคนเวลาผ่านไปเกือบ4ปีเงินแม้แต่บาทเดียวไม่เคยส่งเสีย แต่อยู่ๆจะมาเอาลูกคนเล็กไปจากดิฉันเป็นแบบนี้สามารถทำอะไรได้บ้างคะแล้วเรื่องค่าเลี้ยงดูฟ้องได้มั้ยคะแล้วถ้าฟ้องดิฉันมีโอกาสได้ดูแลลูกทั้งสองมั้ยคะ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่