กำลังตัดสินใจซื้อ imac ครับจะเพิ่ม ram ดีไหม

เป็นกราฟฟิกดีไซเนอร์ครับทำงาน พวก Photoshop และ illustration เป็นหลักครับ ปกติใช้แต่คอม PC ทำงานมาตลอด

ตอนนี้กำลังตัดสินจะย้ายมาทำงานใน Imac ครับ เนื่องจากลองของเพื่อนแล้วชอบครับ แต่มีเรื่องที่ยังตัดสินใจไมไ่ด้หลายอย่างน่ะครับ

ตัดสินใจจะซื้อ imac 21.5 นิ้ว 4k น่ะครับ มันมีความจำเป็นมากไหมครับที่ต้องเพิ่ม ram จากเดิม 8 GB เป็น 16 GB และในส่วนของ HDD ที่มีมาจากเดิม HD 1 TB จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็น SSD ไหมครับ มันมีผลแตกต่างกันมากขนาดไหนครับ เนื่องจากจะซื้อทั้งทีต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มจากนี้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่