สภาพจิตใจหลังเลิกกับแฟน

จากที่ผมเคยโพทเรื่องแฟนผมมีคนอื่น และเราจะคบกันแบบสามคน เมื่อหลายเดือนที่แล้ว
ตอนนี้ผมกับเขาได้เลิกกันแล้ว
ด้วยเหตุผลที่เขายังโกหกผมอยู่เสมอ ถึงเหตุผลที่เขาโกหก เพราะเขาไม่อยากให้ผมไม่สบายใจ จนกลายเป็นว่าตัวผมเองเจ็บมากกว่าเดิม เขาว่า มันเป็นเรื่องผิดพลาต จนกลายเป็นแบบนี้
ตอนนี้ผมได้เลิกกับเขามาเกือบสามเดือนแล้ว
เขาอยู่กับคนที่เขาเลือก ส่วนผมก็มีแฟนใหม่แล้ว เขาไม่ยอมให้ผมเลิกคุยหรือหายไปเลย
ทุกวันนี้ผมยังคุยกับเขา(ในอีกสถานะนึง) ทุกๆครั้งที่ผมได้คุยกับเขา หรือ ได้เห็นรูปคู่ที่แฟนของเขาลงกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน น้ำตาผมไหลอยู่ตลอด  ทุกๆครั้งที่เห็นหน้าแฟนของเขา ทำให้ผมไม่สบอารม คนที่ทำมาแย่งคนที่ผมรักไป ถึงตอนนี้ผมมีแฟนใหม่แล้ว แต่ความรู้สึกพวกนี้ยังไม่หายไปไหนเลย ผมยังห่วงเขา ถ้าถามผมว่ายังรักเขาอยู่มั้ย ผมบอกได้เลยว่ายังรักเขาอยู่  แต่ผมจะไม่นอกใจแฟนที่ผมคบอยู่ปัจจุบัน แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมผมถึงยังมีความรู้สึกแบบนี้และมันไม่น้อยลงเลยถึงเวลาจะผ่านไปนานกี่เดือนแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่