Fujifilm X-T 2 เวลาปรับ iso หรือ speed shuter ภาพที่จอมันไม่ปรับตาม

กระทู้คำถาม
Xt2ผม เวลาปรับ iso หรือ speed shuter ภาพที่จอมันไม่ปรับตาม ต้องถ่ายออกมามันถึงเห็นภาพจริง เหมือนมันออโต้อยู่ตลอด แต่ถ่ายแล้วก็ไม่ออโต้ ไม่เหมือน x-t1 ของผมมันก็ปรับตาม
คิดว่าเป็นตั้งค่า แต่หาไม่เจอสะที ใครพอทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมใช้ X-E2 ครับ มันอยู่ที่ SET-UP > SCREEN SET-UP > PREVIEW EXP. IN MANUAL MODE เซตค่าเป็น ON
X-T2 อาจจะคล้ายกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่