สาธา..มหาลัยไหนรับคะแนนไม่ค่อยสูงมาก แนะนำหน่อยค่ะ

อยากเข้าคณะสาธารณสุขค่ะ แต่พึ่งรู้ตัวเอง
ตอนนี่เรียนอยู่ม.6 แล้วค่ะ สายศิลป์-คำนวณ อยากเข้าสาธาแต่ก็คงต้องไปแข่งเอารอบ 3 ซึ่งพื้นฐานชีวะ ฟิสิกส์ เคมี ของเรามันพื้นฐานแบบผิวเผินมากค่ะ กลัวไปสู้กับเด็กแผนวิทย์ไม่ได้ แต่ก็จะพยายามให้เต็มที่ก่อน อยากทราบว่ามหาลัยไหนรับคะแนนที่ไม่สูงมากบ้างคะ? ช่วยแนะนำหน่อย ที่เป็นของรัฐ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่