ไปมะนิลาคนเดียวโดยรวมแล้วอันตรายไหมหรือไม่คะ ?

สวัสดีค่ะพอดีเรามีแพลนไป มะนิลา  ปลายเดือนตค.ค่ะ ไปคนเดียวไปดูคอนเสิรต์
ขอสอบถามนะคะ
1. อันตรายไหมคะสำหรับการเดินทางคนเดียวโดยเรียก Grab ที่นู้นตลอดและ Grab ที่นู้นเค้ามีตลอดใช่ไหมคะ ?
2. เราพักย่านแถว SM Mall of Asia เลยค่ะ ติดอ่าวมะนิลา ย่านตรงนี้โอเคไหมคะ? ห่างจากห้างประมาณ 600 เมตรได้ค่ะ
3. ต่อจากคำถามที่ 2 นะคะหลังเลิกงาน ประมาณ 4 ทุ่ม สามารถเดินคนเดียวได้ไหมคะเพื่อไปที่พัก?
4. ถ้าจะออกจาก รร ช่วงเวลา ตี 4 เรียก Grab หรือใช้ บริการของรถ รร ดีคะ ?
5. สภาพอากาศตอนช่วงนั้น?
6. อาหารที่นั้น ราคาแพงไหมคะ ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่