ขอคำแนะนำเรื่องที่เที่ยว เรื่องที่พัก ภูชี้ฟ้าครับ

เอารถไปเอง พ่อแม่ลูกอีกสองคนครับ กะว่าจะไปถึงวันที่ 19 ธ.ค. 61 หรือ วันที่ 23 ม.ค. 61 (แพลนไว้สองช่วงนี้) จะไปให้ถึงก่อน 4 โมงเย็น เนื่องจากไม่มีข้อมูลมากนักและไม่คุ้นเคยเลย จึงขออนุญาตรบกวนพี่น้องชาวบลูแนะนำเป็นวิทยาทานดังนี้
     1. กรณีไปถึงก่อนมืดมีที่ชมพระอาทิตย์ตกหรือเปล่าครับ แต่ต้องการพักใกล้ๆกับภูชี้ฟ้า สามารถทำได้หรือไม่ครับ ไม่ฟิกซ์นะครับเพราะจุดประสงค์หลักคืออยากไปภูชี้ฟ้าครับ ถามเผื่อครับ
     2. มีที่พักแนะนำมั้ยครับ ขอราคาไม่แรงนะครับ เดินทางหลายวัน เซฟได้เซฟครับ
     3. หลังจากดื่มด่ำกับบรรยากาศที่ภูชี้ฟ้าแล้ว ผมมีเวลาเหลือครึ่งวันก่อนเดินทางไปบ้านทะเลหมอกที่ภูลังกา แนะนำที่เที่ยวช่วงที่ว่างได้ไหมครับ ถ้าสิงห์ปาร์คกับไร่ชาฉุยฟงที่ไหนสวยกว่ากัน เพราะน่าจะไปได้ที่เดียว หรือมีที่อื่นแนะนำจะดีมากๆครับ
     หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความกรุณาจากพี่น้องชาวบลูช่วยแนะนำนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
     ป.ล. ผมหาข้อมูลคร่าวๆมาบ้างแล้ว แต่ดูแล้วงงๆ เลยมาขอคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่