ใครใจหายบ้าง ต่อไปนี้จะไม่มี สวนสัตว์เขาดินวนา อีกแล้ว

สมัยผมเด็ก ๆ พ่อแม่ ก้อจะพาไปเที่ยวเขาดิน ไปเรียนรู้และรู้จักหน้าตาของสัตว์ประเภทต่าง ๆ จากที่นี่ ชอบบ้าง ไม่ชอบบ้าง เหม็นสุด ๆ ก้อมีเยอะ  จนถึงวันที่ผมมีครอบครัว ผมก้อพาลูกไปเที่ยวสวนสัตว์เขาดินเพื่อให้เขาเห็นของจริง ลูกผมชอบมาก สมัยก่อนจะพาไปบ่อย จนผมเองเบื่อแต่เด็กกลับไม่เบื่อ ผมเองเชื่อว่า โรงเรียนหลาย ๆ แห่งก้อจะมีการจัดทัศนศึกษาให้นักเรียนไปเดินดูสัตว์จริง ๆ ที่นี่กัน อย่างน้อย 1 ครั้งในชีวิตการเป็นนักเรียนแหละ

วันนี้ใจหายจริง ๆ เห็นเว็บไซท์หลายแห่ง มีการเปิดกระทู้ วันสุดท้ายของสวนสัตว์เขาดินมีบันทึกภาพวันสุดท้ายของ สวนสัตว์เขาดิน

ไม่รู้ใครใจหายเหมือนผมบ้าง ผมเชื่อว่า พี่ ๆ เจ้าหน้าที่ทุกคนที่ดูแลสวนสัตว์แห่งนี้มาตลอด คงใจหายมาก ๆ แต่ขอบคุณแทนสัตว์ทุกตัวในสวนสัตว์แห่งนี้นะครับ ที่พี่ ๆ เจ้าหน้าที่ทุกท่าน ดูแลพวกสัตว์เป็นอย่างดี

ขอบคุณสวนสัตว์เขาดินวนาแหล่งการเรียนรู้ของผมและของอีกหลาย ๆ คน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่