ละอองสีพ่นข้างๆ ปลิวมาติดที่สีรถ ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ

ละอองสีพ่นข้างๆ ปลิวมาติดที่สีรถ ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ สีสเปรย์พ่นสีขาว ตัวรถสีดำ มีละอองเป็นจุดขาวๆดังรูป ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่าใช้น้ำมันเบรค ผมว่ามันไม่ใช่ม้างงง...เจออีกทีบอกโทษทีจำผิด จำสลับกับน้ำมันก๊าด แล้วน้ำมันก๊าดมันใช้ได้จริงไหมครับ สอบถามผู้รู้หน่อย อีกอย่างมันน่าจะหาซื้อลำบากนะครับ ถ้าใช้ดินน้ำมันของ 3M ที่เขาใช้ทำความสะอาดสีรถก่อนขัดเคลือบเงาจะได้ไหม ใช้อะไรดีถึงไม่ทำอันตรายกับสีรถครับ ขอบพระคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่