การเผาบ่อน้ำมันในซีเรีย หรือ อิรัก เกิดจากสาเหตุอะไคะ??

พอดีเราเรียน กฎหมายระหว่างประเทศแผนกคดีเมือง แล้วอาจารย์ได้พูดถึงเรื่องนี้ เราคิดว่ามันน่าสนใจมากค่ะ เราพยายามเสิร์ชหาข้อมูลในกูเกิล เเต่เหมือนจะไม่ค่อยได้ข้อมูลเชิงลึกเท่าไหร่5555555  อยากทราบว่าทุกคนมีความเห็นในเรื่องนี้ยังไงคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ลงว่าจะต้องพ่ายแพ้ถอยหนีศัตรูแล้ว     ถ้าศัตรูเข้ามาครอบครองพื้นที่ได้ทรัพยากรไปฝ่ายเราก็ยิ่งเสียเปรียบสิครับ     มันก็ต้องหาทางทำลายตัดทางไม่ให้ศัตรูได้ทรัพยากรไปสิ

ตัวอย่างที่ดีคือตอนนโปเลียนบุกรัสเซียฝ่ายรัสเซียก็สั่งเผาทำลายมอสโคว์ทิ้งหมดจนนโปเลียนได้ไปแต่พื้นที่เปล่าๆกับซากเมือง      ส่งผลให้กองทัพนโปเลียนไม่มีที่พักหลบฤดูหนาวแถมหลังจากนั้นขาดเสบียงอย่างหนักจนล้มตายเป็นใบไม้ร่วง
แสดงความคิดเห็น
Preview