เหมือนผมถูกเอาเปรียบจากห้องซ้อม?

เท้าความก่อนเลยว่า ผมเป็น มือกลอง มือ เเละ เท้า หนักมาก (เพราะเวลาเล่นบนเวที เสียงมันจะได้เต็มๆหน่อยอ่ะครับ)

ในช่วงเดือน มีนาคม 2018 ผมก้ไปซ้อมดนตรีกับเพื่อนๆในวงกันปกติ ซึ่งพอผมไปถึง พี่เจ้าของร้านบอกผมว่า น้องรอก่อนนะ พี่ขอเปลี่ยนหนังกลองก่อน ผมก้ตอบกลับ ได้ครับๆ เดี๋ยวผมรอ ครั้งนั้น ผมก็เล่นตามปกติของผม (หนังกลองที่เปลี่ยนเป็น REMO) ซึ่งวันนั้นก้ผ่านมาแบบปกติดี จนอีก 4 เดือนต่อมา เป้นช่วงเดือน มิถุนายน 2018 ผมกลับไปซ้อมกับวงอีกครั้ง รอบนี้ผมก็เล่นปกติ ก่อนออกจากห้องซ้อม ผมก้รีบเก็บข้างของกลับบ้าน ไม่ได้สังเกตอะไร เพราะว่าไม่ได้รู้สึกผิดปกติ เช้าวันต่อมา มี .message จากพี่ในวง บอกว่า น้องๆที่เล่นเมื่อคืนอ่ะ bass drum แตก ผมก้อึ้งๆไป สักพักพี่แกบอกต่อว่า จ่ายค่าหนังด้วยนะ 1,200-1,400 ผมไม่มั่นใจ เพราะมันผ่านมาสักพักเเล้ว คือผมว่าเมื่อคืนที่ผมตี sound bass drum ก้ไม่ได้เเตก ผมเลยถามต่อว่าพี่รู้ได้ไง พี่ก้ตอบ พี่เจ้าของห้อง ยอกว่า วงที่มาต่อวันนี้ บอกว่ากลองเเตก (ผมก็เริ่มสงสัยเเล้วหล่ะ ว่าอาจจะไม่ใช่ผม เพราะมือกลองวงต่อไป ผมรู้จักดี ชอบเล่น metal) แต่ผมไม่มีหลักฐานอะไร ผมก้จ่ายไป เเต่ราคาที่ผมจ่ายไป มันก้ rate เดียวกับ REMO ซึ่งมันนแทบจะซื้อใบใหม่ได้เลยหล่ะ เเต่ผมกลับเป้นคนที่ต้องจ่ายคนเดียว เเล้ววงอื่นในตลอด 4 เดือนที่ผ่านมาไม่ต้องจ่าย ผมคิดว่ามันควรเป้นหน้าที่ของเข้าของห้องที่ต้องจ่าย เพราะคุณ ได้เงินค่าห้อง ในการดูเเล ค่าอุปกรณ์ในห้อง (ในกรณีที่ มันเป้นด้วยอายุการใช้งาน) ผมรู้เหมือนตัวเองถูกเอาเปรียบ เพราะตลอด 4 เดือน ก้ไม่ได้มีเเค่วงผมที่มาเล่น เเต่ผมกลับต้องเป็นคนที่จ่ายเกือบเต็มราคา ต่อจากนั้นเวลาผมกลับไปซ้อม มันก้เหมือนเป็นปมด้อยอ่ะครับ พี่เจ้าของห้องก้จะเเซวผมตลอดอ่ะครับ เวลาผมซ้อม มันก้จะไม่มีสมาธิจะซ้อม ต้องห่วงว่า กลองจะเเตกเพราะกูอีกมั๊ย มันเป็นปัญหาใหญ่กับผมมากครับ จนบางทีก้อยากจะยก bass drum ตัวเองไปซ้อม ด้วยเลยครับ

ใครที่เจอแบบเดียวกับผม ช่วยบอกวิธีเเก้หน่อยครับ ผมจะได้เอาไปปรับใช้ให้ถูก ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่