ดาวพฤหัสจรทับลัคนาราศีพิจิก แต่เป็นกาลีจรในทางทักษา ให้ผลอย่างไร

ในวันที่ 6 ต.ค. 2561 นี้ ดาวพฤหัสบดีจะจรเข้ามาในราศีพิจิก ซึ่งจะได้ตำแหน่งเป็นมหาจักร
แต่ในดวงของเรา ทักษาจร นับแล้ว ดาวพฤหัสจะตกเป็นกาลีจร (ทักษากำเนิดเป็นเดช) จะส่งผลอย่างไร
เราลัคนาพิจิก ลัคนาไม่มีดาวกุมค่ะ (มีแต่พฤหัสเล็งลัคน์)

เนื่องจากเคยอ่านเจอว่า ดาวใดแม้เป็นกาลีแต่ได้ตำแหน่งมหาจักร จะให้คุณแทนที่จะให้โทษจากความเป็นกาลี ไม่ทราบว่าจะใช้หลักการนี้กับกรณีดาวจรด้วยหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่