วิธีเลือกซื้อ bmw มือ2

ผมอยากจะซื้อ bmw มือ2 ไว้ขับใช้งานเล่นๆหล่อๆทั่วไป เป็นรถคันที่2(ส่วนตัวมีรถคันแรกแล้ว) อยากซื้ออีกคันมาขี่หล่อๆ
ผมเลยสนใจ bmw series 3 e46 เห็นมือสองตอนนี้ราคาถูกลงเยอะพอสมควร ตัวที่สนใจของผมมีอยู่ 3 รุ่น ด้วยกันนะคับ
1. 318 i
2. 323 i
3. 330 i
ผมควรเลือกเล่นตัวไหนดีคับ งบผมมีประมาณ 4 แสน
แต่ละรุ่นมีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร ก่อนซื้อต้องดูอะไรบ้าง ซื้อไปแล้วต้องเตรียมงบไว้ซ่อมต่อเดือน/ปี ประมาณเท่าไร
หลักๆก็มีประมาณนี้คับ ใครมีอะไรแนะนำก็แนะนำผมหน่อยนะคับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่