เปิดnotebookแล้วขึ้น preparing automatic repair

กระทู้คำถาม
เราเปิดNotebookแล้วไม่ได้shut down พับหน้าจอลงเฉยๆ
ต่อมาพอจะเปิดใช้ เครื่องค้างง เราเลยกดpowerค้างไว้ ให้re ใหม่
แต่พอลองกดเปิดเครื่องอีกครั้งมันขึ้น preparing automatic repair เราก็รอสักพัก กดเปิดปิดหลายรอบ ก็ขึ้นจอดำ เปิดใหม่ก็ขึ้นprepareตามด้านบน เราเลยรอแล้วมันขึ้นแบบนี้อะค่ะ

Recovery
Your pc/device needs to be repaired.
The application or operating system cloudn’t be loaded because a required file is missing or contain errors.
บอกไฟล์ที่ error

ประมาณนี้อะค่ะ เราใส่รูปไม่ได้ TT เราต้องแก้ยังไงหรอค่ะหรือต้องไปซ่อมที่ร้าน
ไปหาวิธีแก้ในเน็ตแล้ว มันไม่ขึ้นตามที่เขาสอนอะค่ะ มันไปหน้า recovey แทน เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ช่วยหน่อยนะค้าาาาาาา plssss
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่