ขอถามผู้รู้เกม street fighter v กับ street fighter v arcade หน่อยครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่มากๆ เพิ่งมาลองเล่น PS4 ได้ไม่นาน เกิดอยากเล่น street fighter เลยลองหาข้อมูลดู ก็พบว่าตอนนี้มี street fighter v arcade ที่ใหม่กว่า street fighter v แต่ก็เจอว่าถ้าซื้อ street fighter v มาก็สามารถอัพเดทเป็น street fighter v arcade ได้

ผมเลยสงสัยว่า
ถ้าซื้อ street fighter v มาอัพเดทเป็น arcade version
กับซื้อ street fighter v arcade เลย
จะมีอะไรต่างกันบ้างครับ แล้วแบบไหนคุ้มกว่ากัน

ผมคิดว่าถ้าซื้ออันเก่ามาอัพเดทแล้วไม่ต่างกันกับอันใหม่มาก เราซื้อมาอัพเดทจะดีกว่ามั้ยครับ เพราะตอนนี้ราคาแผ่น street fighter v ก็ถูกกว่า street fighter v arcade พอสมควร ( อันนี่ผมเดา เพราะไม่รู้ข้อมูลมาก )

เบื้องต้นผมลองหาข้อมูลคร่าวๆ พบว่ามีเรื่องของตัวละคร season ก่อนๆ ด้วย อ่านไปอ่านมาก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ยิ้ม

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่