อยากรู้การกำหนด my clips ของกล้อง olympus E-PL8 ไม่ให้แต่ละภาพขยับค่ะ

อยากสอบถามคนเล่นกล้อง olympus ค่ะ คือได้ทำการถ่ายภาพแบบต่อกันเป็นเรื่องราว และต้องการเอาแต่ละภาพมาต่อกันโดยที่ไม่ต้องการให้แต่ละภาพขยับ ซึ่งใน function ของ olympus  เองจะมีให้ add เป็น my clips อยู่แล้ว แต่พอทำออกมาภาพแต่ละภาพที่ต่อกันมัน Auto เคลื่อนไหวจึงทำให้ฉากหลังมันเคลื่อนที่และดูไม่สมจริง จึงอยากสอบถามว่าสามารถเข้าไป set ได้ตรงส่วนไหนบ้างค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่