เคน ธีระเดช เบื้องหลังความหล่อชวนละลายทีน้อยคนจะรู้อีกหลายเรื่องในชีวิตชายผู้นี้

มีใครรอดูเรื่อง The Pool นรก 6 เมตร ที่พี่เคนแสดงมั้ยคะ มาคุยกันๆ
อ่านเจอบทความของ The Cloud รู้เลยทำไมใครๆ ถึงรัก เคน-ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ นี่หาคำตอบได้ไม่ยากเลย

เชื่อมั้ยว่าความสามารถทำให้เขาเป็นได้พระเอก (หรือตัวหลัก) ได้ตลอดกาล เคนยังคงถ่อมตัวเหมือนเดิม หัวเราะเสียงดัง ไม่ได้เก๊กขรึมเหมือนในละคร การที่เขาอยู่ในวงการมากว่า 20 ปี ทำให้เคนในวัย 40 ปี ยังหล่อและน่าค้นหาอยู่เรื่อยๆเลย

อยากบอกพี่เคนว่า อย่าเลิกเป็นนักแสดงเลยนะคะ แฟนคลับคนนี้เป็นกำลังใจเสมอค่ะ อยากดูพี่เคนได้บทดีๆ ต่อๆไป

ชอบบทสนทนาช่วงนี้มาก กรี๊ดความรักของทั้งคู่

ในฐานะพระเอก พออายุขึ้นต้นด้วยเลข 4 คุณรู้สึกอะไรไหม
(หัวเราะ) ไม่เลยนะ ผมเป็นคนไม่ได้อะไรกับอายุ คนก็จะบอกว่าช่วงเวลา 40 มันเป็นช่วงเปลี่ยนผ่านของชีวิต ผมก็คิดว่าอาจจะใช่ในมุมที่ว่าเราโตขึ้น เราเป็นผู้ใหญ่จริงๆ ขึ้น เรารู้จักยอมรับคนอื่นมากขึ้น ให้อภัยคนอื่นได้มากขึ้น ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นมากขึ้น ความเป็นตัวตนเราก็มี แต่เราก็ไม่มีทิฐิ เราลดมันลงได้

20 ปีที่อยู่ในวงการรู้สึกว่านานไหม
พอผ่านมามันก็เหมือนแป๊บเดียวเอง แต่ช่วงไหนที่แย่ๆ มันก็จะนานหน่อย มีช่วงที่ไม่ไหว อยากเลิกแล้วเว้ย อยากเลิกเป็นนักแสดง พระเอกไม่เป็นแล้วเว้ย เบื่อ

ช่วงที่อยากเลิกได้ปรึกษาใครไหม
ก็บอกภรรยา (หน่อย-บุษกร วงศ์พัวพันธ์) เขาก็บอกว่า “เฮ้ย ไร้สาระน่ะ (หัวเราะ) อะไร เลิกได้ไง ไม่ใช่ทุกคนนะที่จะมาอยู่ตรงนี้ได้ง่ายๆ”

อย่างที่ว่า ไม่ใช่ทุกคนนะที่จะมาอยู่ตรงนี้ได้ง่ายๆ แล้วตอนนั้นอะไรที่ทำให้อยากเลิก
มันเป็นช่วงที่ผมเพิ่งมีลูกใหม่ๆ ตอนนั้นผมเหนื่อย เพราะผมทำทุกอย่างหมด หน้าที่พ่อผมก็อยากทำเต็มร้อย เราไม่เคยจ้างคนเลี้ยงลูก เราเลี้ยงลูกกันเอง กลางคืนผมก็อยู่กับคุณหน่อยทั้งคืน แล้วลูกผมคนแรกไม่นอนเลย นอนไปชั่วโมงนึงก็ตื่นมากินนม ตื่นทั้งคืน แล้วทุกครั้งที่ตื่นผมก็อยู่กับคุณหน่อย นอนทีละครึ่งชั่วโมง ชั่วโมงหนึ่ง พอ 6 โมงเช้าผมก็ต้องไปถ่ายละคร กลับมา 4 ทุ่มก็มาเลี้ยงลูกกับคุณหน่อยอีก มันก็เลยรู้สึกว่าไม่อยากทำ ผมก็พยายามบอกทุกคนว่า ผมอยากหยุดงานปีหนึ่งได้มั้ย (หัวเราะ)

ซึ่งภรรยาไม่ยอม
เขาบอก “ติสท์แตกแล้ว ติสท์แตกแล้ว” (หัวเราะ) สุดท้ายก็ทำไป ได้หยุดงานแค่ 2 เดือนแรกช่วงที่ใกล้ๆ คลอด

ภาพเซ็ทนี้ก็ดีงาม หล่อทะลุกล้องเลย โอ๊ยยย รัก

อย่ายิ้มได้มั้ยใจละลายยยย

ขอบคุณที่มา https://readthecloud.co/talk-ken-theeradej/
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่