ขับรถลากบางอย่างมาโดยไม่รู้ตัว ..

สวัสดีค่ะทุกคน
พอดีเพื่อนเรามาปรึกษาเรา เราก็ไม่มีความรู้เลยมาตั้งกระทู้ถามทุกคนค่ะ
คือเพื่อนเราขับรถขึ้นทางด่วน รถเพื่อนเรามี m-pass ค่ะ ก็เข้าช่อง m-pass แล้วทีนี้ช่องนั้นมันดันไม่ยอมติ๊ด
เพื่อนเราเลยต้องถอยรถไปเข้าอีกช่อง แต่ก็มีเจ้าหน้าที่ชี้ที่ล้อรถเพื่อนเรา เพื่อนเราก็คิดว่าสงสัยยางรั่วเพราะขับไปก็มีเสียงกึกๆ
ก็เลยคิดว่าเดี๋ยวลงทางด่วนแล้วก็มีร้านซ่อมรถอยู่จะไปซ่อมตรงนั้น
ทีนี้พอลงทางด่วนมา คนแถวนั้นก็ชี้อีก เพื่อนเราก็พยักหน้าว่ารู้แล้ว
พอไปถึงร้านซ่อมรถพนักงานก็ชี้แล้วก็ยิ้มๆ แต่ไม่มีใครเดินมาสักที
จนมีพนักงานคนนึงเดินมาแล้วดึงบางอย่างออกจากหน้ารถเพื่อนเรา ซึ่งบางอย่างที่ว่านั่นคือ "กรวย" ค่ะ
ซึ่งพนักงานคนนี้พอดึงกรวยออกเสร็จก็เดินไปเลย แล้วก็มีพนักงานอีกคนเดินมาถามว่าพี่มาทำไร
ด้วยความอายเพื่อนเราจึงตอบไปว่า

เพื่อน : เติมลม
พนักงาน : เติมเท่าไรพี่
เพื่อน : เท่าไรก็ได้น้อง
พนักงาน : แล้วพี่จะเติมเท่าไร
เพื่อน : เท่าไรก็ได้ เติมๆมาเลยค่ะ (ในใจเพื่อนคือแบบ เอออออ เติมๆมาเหอะน่าา อยากไปจากตรงนี้จะแย่)
บทสนทนานี้คือเพื่อนเล่ามาคร่าวๆนะคะ 555555

หลังจากนั้นเพื่อนเรายังถามพนักงานคนนี้อีกว่า "กรวยที่วางตรงนั้นใช่ออกมาจากรถพี่ไหมคะ" เพราะว่าแถวนั้นมีกรวยวางอยู่ 3 อัน
พนักงานคนนี้ก็ตอบว่า ไม่รู้ครับพี่
เพื่อนเราก็ออกมาจากที่นั่นโดยไม่ได้เอากรวยกลับมา ตอนนี้เพื่อนเราเครียดว่าจะโดนตำรวจจับไหม ? ต้องซื้อกรวยไปคืนเค้าไหม ?
รบกวนใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ คือเราสงสารเพื่อนก็สงสารแต่ก็ฮาค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่