[CR] รวมสกินแคร์หน้าชุ่มชื่น ตาไม่บวม นอนดึกแค่ไหนก็ไม่กลัว

สำหรับสาวๆ ไทย หลายคนคงจะประสบปัญหาผิวหน้ามันกันใช่มั้ยคะ?

แน่นอนว่ารีวิวสำหรับคนผิวมันน่าจะมีอยู่เยอะมากในโลกโซเชียล
แต่ใครจะรู้คะ! ว่ายังมีชะนีหน้าแห้งกลุ่มนึงหลงเหลืออยู่ในประเทศไทยเด้อออออ

ยิ่งเวลาหน้าลอกเนี่ยยย มันเป็นปัญหาอย่างมากเลยนะ ไม่ว่าจะแต่งหน้าไม่ติด
หน้าเป็นขุยลงรองพื้นไม่เนียน ทาแป้งก็เป็นคราบ โอ้ยยยยหงุดหงิด
วันนี้ทางเราเลยจะมาแนะนำสกินแคร์สำหรับสาวหน้าแห้ง หน้าลอกกันดีกว่า

สำหรับสกินแคร์ที่จะมาแนะนำมีดังนี้นะคะ
-    Thayers witch hazel rose petal toner
-    Total Excellence Skin Power Boost Eye Serum
-    Laneige all day anti pollution defensor
-    Laneige lip sleeping mark
-    Amira Organic Argan Oil 100%
-    AMIRA 97% Organic Argan Plus C+

มาคะเรามาไล่กันไปทีละตัวกันเลยดีกว่าค่ะ
Thayers witch hazel rose petal toner

ซื้อตามจากรีวิวคนอื่นอีกที อยากบอกว่าสั่งจากเมืองนอกราคาถูกกว่าซื้อที่ไทยเยอะเลยเด้ออออ
ในรีวิวเค้าบอกว่าตัวนี้เป็นโทนเนอร์ที่ใช้แล้วสิวอุดตันหาย และก็ไม่ทำให้หน้าแห้ง
ทางเราอ่านแล้วก็ตาตื่นค่ะ! เพราะปกติชอบเป็นผด กับสิวอุดตันเม็ดเล็กๆ
ปกติใช้โทนเนอร์ของไบโอเธิร์ม (ซึ่งรายนั้นก็พูดเลยว่าของเค้าดีสมราคาจริงๆ)

สำหรับ Thayers witch hazel rose petal toner
มีลักษณะเป็นน้ำใสๆ นะคะ มีกลิ่นของกุหลาบเจือๆ อยู่ เช็ดไปครั้งแรกยังไม่ได้รู้สึกถึงการรักษาสิวอุดตันหรือผดใดใด
แต่ข้อดีของนางคือ ผิวไม่แห้งตึง เอาเป็นว่าถ้างบน้อยก็ใช้ตัวนี้แล้วหน้าไม่แห้งตึงเด้อ

Laneige all day anti pollution defensor

ตัวนี้มี SPF30+ ด้วยนะคะ ใช้ทาตอนกลางวัน อย่างที่ทราบกันว่า
พวกสกินแคร์สัญชาติเกาหลีเค้าจะเน้นเรื่องความชุ่มชื่นเป็นหลัก
ปกติจะทาตัวนี้หลังจากใช้โทนเนอร์นะคะ เพิ่มให้ตัวสกินแคร์ซึมเข้าผิวง่ายขึ้น
โดยรวมถือว่าเป็นสกินแคร์ที่ดีตัวนึงเลย เมื่อเทียบกับราคา
แต่ถ้าคนที่หน้าแห้งมากๆ หรือในช่วงที่อากาศหนาวต้องอยู่ในห้องแอร์นานๆ แนะนำว่าให้ใช้ตัวอื่นเสริมไปด้วยนะคะ

Amira Organic Argan Oil 100% และ AMIRA 97% Organic Argan Plus C+
อมิร่า อาร์แกนออยตัวนี้ เป็นของแบรนด์คนไทยนะคะ เป็นอาร์แกนออยแบบออแกนิค
เหมาะมากกกกกสำหรับสาวหน้าแห้ง

เหมาะมากกกกกสำหรับสาวหน้าแห้ง (อันที่จริงทางแบรนเคลมว่าหน้ามันก็สามารถใช้ได้นะคะ)
ช่วงที่ทาแรกๆ น้ำมันจะปรับสภาพผิวเราให้บาลานซ์

ใช้มาพักใหญ่ๆ แล้ว (เกือบปี) หมดและก็ซื้อซ้ำไปหลายขวด พูดเลยว่าดีต่อผิวมากกกกกก
หน้าไม่มีสิวอุดตัน ผิวแข็งแรงขึ้นเยอะมาก ผิวนุ่มและละเอียดมาก
ปกติเวลาปากาศเปลี่ยนผิวหน้าเราจะเริ่มมีอาการอย่างเป็นขุย หน้าลอก หรือตอนฝนตกและหน้าเป็นผด
แต่พอใช้ตัวนี้อาการก็ลดน้อยลงเหมือนผิวเรามีภูมิต้านทานเยอะขึ้น
สำหรับคนที่ยังไม่เคยลองและอยากลอง แนะนำอาร์แกนออยของแบรนด์นี้เลยนะคะ มันดีจริงๆ!

Total Excellence Skin Power Boost Eye Serum

ผลิตภัณฑ์รอบดวงตาที่ได้มาจากร้าน Beauty Cottage ตัวนี้เป็นสูตรพิเศษนะคะสามารถใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืน
ตอนอยู่ที่ร้านก็ลองแอบถามว่า เราอยากลดริ้วรอยที่ตา เพราะหลังๆ สังเกตตัวเองและเห็นว่าริ้วรอยที่ตามันเริ่มเยอะขึ้นและ
ทางเราก็จะปล่อยปะละเลยไม่ได้

พี่ BA เลยแนะนำว่าตัวนี้จะเน้นเรื่องริ้วรอย ให้ความชุ่มชื่นมากกว่าการลดรอยคล้ำใต้ตา
เพราะว่ามันผสมสารสกัดที่มาจากทองและก็โสม เวลาใช้ก็จะได้กลิ่นโสมออกมาชัดเลย
ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าว่ากลิ่นโสมมันทำให้เรารู้สึกผ่อนคลาย
อีกอย่างนึงที่ชอบก็คือตัวผลิตภัณฑ์นี้จะมีลูกกลิ้งเอาไว้กลิ้งๆ เวลาทา ช่วยลดการสัมผัสจากนิ้วมือของเราเอง
ปกติจะเก็บไว้ในตู้เย็นนะคะ เวลาจะใช้ก็เอาออกมากลิ้งๆ มันจะรู้สึกเย็นๆ
ลดริ้วรอยและความเย็นยังช่วยลดอาการบวมของใต้ตา กระตุ้นการไหลเวียนของเลือดได้อีกด้วย

และตัวสุดท้ายของวันนี้ขอจบด้วยการบำรุงปากของเราค่ะ
Laneige lip sleeping mark
ตัวนี้แอบซื้อตามจากรีวิวในทวิตเตอร์ 5555555555
เพราะปกติเราเป็นคนผิวแห้ง ปากเราก็แห้งด้วย วันๆ อยู่แต่ในห้องแอร์
ทาลิปแต่ละทีตกร่อง และไม่สวยเลย ทางเราเลยมองหา Lip Mark และมาเจอรีวิวตัวนี้พอดี

ผลปรากฏว่าเมื่อใช้แล้วก็ตามรีวิวเลยค่ะ! เลิศ! ตอนกลางคืนปากแห้งๆ ทาๆ พอกๆ ไป
ตื่นเช้ามาปากนุ่มมมม ชุ่มชื่นน อันนี้ดี ควรค่าแก่การเสียเงิน

และนี้ก็เป็นไอเทมชุ่มชื่นของตัวเด็ดในโต๊ะเครื่องของเราตอนนี้
ที่เรามาป้ายยาให้เพื่อนๆกันวันนี้ค่ะ  ไว้มีอะไรดี อะๆไรน่าโดนเราจะมาอัพเดทให้ฟังกันอีกนะคะ
บัยส์
ชื่อสินค้า:   - Thayers witch hazel rose petal toner - Total Excellence Skin Power Boost Eye Serum - Laneige all day anti pollution defensor - Laneige lip sleeping mark - Amira Organic Argan Oil 100% - AMIRA 97% Organic Argan Plus C+
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่