อยากรู้ Spec computer ที่สามารถ load file torrent ผ่าน external hard disk โดยไม่เกิด disk cache overload ครับ

ผมลอง load file ถ้าประมาณ 25G/File ไม่รอด ติด overload ตลอด ถ้ามันขึ้นไปเกิน 4mb/s  (Harddisk USB3.0)  
ลองปรับ size cache ก็ยังไม่รอดครับ  มีทางไหนไหมครับ หรือว่า ต้อง Load ผ่าน internal hard disk
แล้วุ ถ้าเครื่อง spec สูงๆ ความเร็วสูงสุดที่สามารถ load ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ไปที่ setting > advance > diskio sparse files > เปลี่ยนเป็น true...
หน้า download > pre allocate all file ให้เอาออก...
ปล.
ของ utorrent นะ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่