คิดไม่ตก x-t2 vs x-t3 ซื้อไรดี?

เนื่องด้วยจะซื้อกล้องจริงจังซักตัวนึง ก็ดูมาหลากหลายยี่ห้อจนมาโดนใจที่ fujifilm ตอนแรกก็กะกด x-t2 แล้ว แต่เจ้ากรรม x-t3 ก็พึ่งเปิดตัว

ลักษณะการถ่ายเน้นภาพนิ่ง 99% ไม่ได้รับงาน เป็นความสุขล้วนๆ

ลักษณะนิสัยชอบใช้ของแบบรุ่นใหม่ล่าสุด ถ้าซื้ออะไรที่ตกรุ่นมาแล้วได้ยินคนอื่นอวยรุ่นใหม่งู้นงี้มันจะเจ็บปวดใจเหลือเกิน

จึงเกิดศึกระหว่าง ความพอใจ vs ความพอเพียง ครับจากลักษณะการใช้งานผม x-t2 ก็คงเพียงพอแล้วก็เอาส่วนต่างไปงอกเลนส์เอา แต่ใจมันก็ค้างคาว่าอยากได้ x-t3 ให้มันไม่ค้างคาใจแล้วอยู่กับตัวนี้ไปยาวๆ

อยากฟังความเห็นพี่ๆเพื่อนๆว่าเคยเกิดเหตุการณ์อย่างงี่เวลาตัดสินใจซื้อกล้องกันบ้างไหมครับ สุดท้ายตกไปอยู่ฝั่งไหนกัน?

ปล.ไม่ต้องเชียร์ไปค่ายอื่นนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่