ทำยังไงดีคะ ซื้อ BM-800 มา ต่อเข้าคอมไมค์ไม่ดัง หรือว่าต้องมีอุปกรณ์เพิ่มหรอคะ *มือใหม่ค่ะ*

สวัสดีค่ะ อยากร้องเพลงอัดลง youtube น่ะค่ะ

> แต่ไม่มีความรู้เรื่องไมค์ดีนัก ไม่ได้ศึกษาให้ดีก่อน แล้วก็งบน้อยด้วย

> เปิดแอพออนไลน์ เห็นไมค์ขายดีเป็นตัวนี้ แล้วราคาก็ถูกดี ก็เลยสั่งมา

สิ่งที่ได้มาก็มี ดังนี้ค่ะ
1 x BM - 800 Condenser Studio Sound Recording Microphone
1 x Shock Mount,
1 x Anti-wind Foam Cap,
1 x 3.5mm Audio Cable
+แถม sound card สีขาว เขียนว่า 7.1 มาให้ด้วยค่ะ

ทีนี้เสียบเข้ากับคอม (เสียบรูไมค์ของ sound card แล้วเอาด้าน usb เสียบคอม) มันก็ขึ้นค่ะ

แต่พูดอะไรใส่ไมค์ ก็ไม่มีเสียง ก็เลยหาในเน็ต setting ตามเน็ต

ที่ว่าเข้าไปที่ sound ของเราออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ

อันนี้ที่เสียงจะออกมาตรงลำโพงใช่ไหมคะ

ส่วนอันนี้เป็น recording ที่เสียบมันก็ขึ้นนะคะ แต่ไมค์ที่เสียบไม่ดัง ไม่เขียว เขียวแต่ของโน้ตบุ๊ค

ตั้งตามเน็ต ก็ยังไม่ได้

อยากสอบถามว่า

1. เสียบเข้าคอม ปกติพูดใส่ไมค์ มันจะออกลำโพงเลยไหมคะ หรือต้องมีโปรแกรมอื่นด้วย

2. ทำยังไงดีคะ T___T

ขอโทษนะคะ ที่ถาม เพราะว่าไม่รู้จริงๆ ไม่มีความรู้ด้านนี้ รบกวนช่วยหน่อยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่