เกาะกูด VS เกาะหมาก ไปที่ไหนดีคะ ?

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เรากำลังจะจัดทริปเล็กๆกับเพื่อนสัก3-4คน ไปทะเล แพลนคือพัก2คืน อยากจะได้ที่พักบรรยากาศดีๆเงียบๆต่อการพักผ่อน ซึ่งตอนบอกก่อนว่าเราและเพื่อนๆยังไม่เคยไปทะเลตราดค่ะ เพื่อนๆเสนอกันมาหลายที่ แต่ละที่น่าสนใจไม่แพ้กันเลย แต่พอเลือกมาแล้ว เหลือ2ที่ค่ะ คือเกาะหมาก และเกาะกูด เราศึกษาข้อมูลมาบ้างแล้ว ทั้ง2ที่น่าไปจริงๆค่ะ แบบเลือกไม่ได้เลยทีเดียว เราเลยอยากขอความคิดเห็นและข้อเสนอแนะ ประสบการณ์ของเพื่อนๆที่เคยไป2ที่นี่มาแล้วค่ะ รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่